Watu mashuhuri wanaendelea kuelekea Washington. Kim Kardashian alikwenda Ikulu ya White House kutetea mageuzi ya magereza. Paris Hilton hivi majuzi alienda Capitol Hill ili kutetea sheria inayowalinda vijana katika shule za bweni na vituo vya kurekebisha tabia. Sasa, ni zamu ya Angelina Jolie. Muigizaji huyo mahiri na bintiye Zahara mwenye umri wa miaka 16 walichukua Jumba la Taifa la Mall kwa dhoruba na kukutana na wanasiasa kadhaa mashuhuri.

Jolie alikutana na Mbunge wa Kidemokrasia Cori Bush kujadili Sheria ya Unyanyasaji dhidi ya Wanawake, linaripoti Daily Mail. Sheria – moja ya kwanza kuhalalisha unyanyasaji wa nyumbani – ilitungwa awali na Rais Bill Clinton mwaka wa 1994. Hata hivyo, ni lazima ifanywe upya kila baada ya miaka mitano, na hivyo, kumalizika wakati wa kufungwa kwa serikali ya 2018. Bush alichapisha picha akiwa na Jolie kwake Twitter na akamshukuru nyota huyo kwa utetezi wake. « Ninashukuru milele kufanya kazi kwa ushirikiano na wanawake wenye nguvu kama hii kote nchini katika harakati zetu za kukomesha unyanyasaji wa nyumbani, » Bush aliandika.

Jolie pia alikutana na mwanasiasa mwingine mashuhuri: Mitt Romney. Kwa hivyo, ni nini kilileta watu wawili hawa wawili pamoja?

Angelina Jolie kwa muda mrefu amekuwa mwanaharakati

Seneta Mitt Romney alitangaza mkutano wake na Angelina Jolie mnamo Twitter, kamili na picha. Moja inawaonyesha Romney na Jolie wakiwa wamekaa kando ya kila mmoja na kutabasamu. Katika nyingine, Romney anaweza kuonekana akimuonyesha Jolie baadhi ya picha za familia zikiwa zimening’inia kwenye ukuta wake. « Tulikutana na Angelina Jolie kujadili njia ambazo tunaweza kusaidia watoto na familia nyumbani na nje ya nchi, » Romney alielezea kwenye tweet. « Ninashukuru kwa kazi yake kama Balozi wa Nia Njema na kwa kuendelea kutetea watu walio katika mazingira magumu. »

Jolie aliwahi kuwa Balozi wa Nia Mwema wa Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumia Wakimbizi (UNHCR) kuanzia 2001 hadi 2012, alipoteuliwa kuwa Mjumbe Maalum, kulingana na tovuti ya shirika hilo. Kama Mjumbe Maalum, anasafiri ulimwenguni kukutana na wakimbizi. Mwezi Juni, Jolie alisafiri hadi Burkina Faso kuadhimisha Siku ya Wakimbizi Duniani na alikutana na watu kadhaa waliokimbia makazi yao, kulingana na UNHCR. Alitoa wito kwa mataifa ya ulimwengu kuamka juu ya mzozo huo, ambao anaona unazidi kuwa mbaya. « Lazima tuamke kuelekea kwenye mkondo tulio nao duniani, » alisema, « huku migogoro mingi ikiendelea na uwezekano wa kweli kwamba mabadiliko ya hali ya hewa yatalazimisha makumi ikiwa sio mamia ya mamilioni ya watu kuondoka nyumbani kwao. siku zijazo, bila uwezekano wa kurudi. » Kisha akahimiza hatua kutoka kwa mataifa yenye nguvu duniani, akisema, « Ukweli ni kwamba hatufanyi nusu ya kile tunachoweza na tunapaswa kufanya kutafuta suluhu za kuwawezesha wakimbizi kurejea nyumbani. »

LÄMNA ETT SVAR

Vänligen ange din kommentar!
Vänligen ange ditt namn här