Licha ya kazi yake ya muda mfupi, Marilyn Monroe – ambaye anaonyeshwa na Ana de Armas katika biopic ijayo – alithibitisha kuwa mojawapo ya nguvu kuu katika sekta ya burudani ya Marekani katika kipindi cha Golden Age cha Hollywood. Baada ya kupata umaarufu katika miaka ya mapema ya 1950 (ikiwa imechochewa na ukweli kwamba picha zake za uchi zilionekana kwenye jarida la Playboy miaka kadhaa iliyopita), hivi karibuni alipewa malipo ya juu zaidi kwa filamu noir « Niagara » mnamo 1953. Ilikuwa mradi huu. ambayo hatimaye ilimpandisha hadhi ya nyota – utambuzi ambao bado anashikilia hadi leo.

Walakini, mashabiki wa Monroe wanajua kuwa maisha yake ya kibinafsi yalikumbwa na magonjwa mengi, kama vile matumizi mabaya ya dawa za kulevya na pombe, shida za mhemko, na shida za uhusiano, pamoja na ndoa tatu na talaka. Licha ya hayo yote, kazi yake iliendelea, na yaelekea alikuwa na wakati ujao mrefu na wenye mafanikio katika tasnia hiyo wakati maisha yake yalipokatizwa kwa kuhuzunisha na kifo chake kisichoeleweka mnamo 1962. Lakini alikuwa na umri gani alipokufa? Watu wengi wanaweza kushangazwa na jinsi Monroe alivyokuwa mchanga wakati alipoaga dunia.

Ikiwa wewe au mtu yeyote unayemjua anapambana na matatizo ya uraibu, usaidizi unapatikana. Tembelea Tovuti ya Utawala wa Huduma za Afya ya Akili na Matumizi Mabaya ya Dawa au wasiliana na Nambari ya Usaidizi ya Kitaifa ya SAMHSA kwa 1-800-662-HELP (4357).

Marilyn Monroe alikuwa na umri wa miaka 36 tu alipokufa

Muigizaji mashuhuri Marilyn Monroe alikuwa na umri wa miaka 36 pekee alipokufa akiwa katika kilele cha kazi yake mwaka wa 1962. Kulingana na Historia, Monroe alipatikana kitandani katika nyumba yake ya Los Angeles asubuhi ya Jumapili, Agosti 5, na mfanyakazi wake wa nyumbani. Eunice Murray, ambaye alikuwa anakaa kwenye makao hayo usiku kucha. Inasemekana kwamba Murray alimkuta Monroe akiwa amelala chini kifudifudi, akiwa uchi, akiwa na simu mkononi mwako na chupa tupu za vidonge zikiwa zimetawanyika katika chumba hicho. Mchunguzi wa maiti baadaye alitangaza kwamba nyota huyo wa « Gentlemen Prefer Blondes » alikuwa amekufa kwa overdose ya barbiturates – dawa iliyowekwa kutibu mfadhaiko wake.

Kulingana na Independent, daktari wa magonjwa ya akili wa Monroe, Ralph Greenson, alifika nyumbani kwake mwendo wa 4:30 alasiri iliyotangulia kwa ajili ya matibabu. Baada ya kikao hicho kukamilika, inadaiwa alimtaka Murray kulala usiku kucha ili kuendelea kuwa naye. Monroe baadaye alipokea simu kutoka kwa mwigizaji Peter Lawford, ambaye alishtuka haraka kwani alionekana kuwa amelewa na huzuni. Kulingana na Lawford, alimwambia, « Aga kwa Pat, sema kwaheri kwa Rais, na jiage kwaheri, kwa sababu wewe ni mtu mzuri. » Wakati huo, Lawford alikuwa ameolewa na Patricia Kennedy, dada wa Rais wa wakati huo John F. Kennedy.

Kifo cha Monroe pia kilitokea mwaka mmoja baada ya talaka yake kutoka kwa mwandishi maarufu wa tamthilia Arthur Miller.

Kifo cha Marilyn Monroe kilitawaliwa kama kujiua

Kutokana na hali ya kifo chake na idadi ya tembe alizomeza, uamuzi rasmi wa daktari wa maiti ulikuwa kwamba Marilyn Monroe alijiua. Kulingana na AP News, daktari wa maiti Thomas T. Noguchi alifanya uchunguzi wa mwili wa Monroe na hatimaye akahitimisha kuwa kifo cha mwigizaji wa « Some Like It Hot » « kilisababishwa na utumiaji wa dawa za kutuliza, » na kwamba « njia ya kifo. kuna uwezekano wa kujiua. »

Kifo cha Monroe pia kilikuja miezi miwili baada ya 20th Century Fox kumfuta kazi wakati wa utayarishaji wa filamu yake ya mwisho (ambayo haijakamilika), iliyopewa jina la « Something’s Got to Give, » ikimlaumu hadharani kwa ukosefu wake wa taaluma na kutokuwepo mara kwa mara. Monroe alijaribu kurudi, hata hivyo, akipiga picha na kutoa mahojiano mengi kwa Vogue, Life, na Cosmopolitan katika miezi miwili iliyopita ya maisha yake.

« Sasa ninaishi katika kazi yangu na katika mahusiano machache na watu wachache ambao ninaweza kutegemea, » alisema katika mahojiano yake ya mwisho na Life, iliyochapishwa siku mbili tu kabla ya kifo chake. « Umaarufu utapita, na kwa muda mrefu, nimekuwa na wewe, umaarufu. Ikiwa unapita, nimekuwa nikijua kuwa ni kigeugeu. Kwa hiyo, angalau ni kitu nilichopata, lakini sio mahali ninapoishi. »

Ikiwa wewe au mtu yeyote unayemjua ana mawazo ya kujiua, tafadhali piga simu kwa Simu ya Kitaifa ya Kuzuia Kujiua kwa kupiga 988 au kwa kupiga 1-800-273-TALK (8255).

LÄMNA ETT SVAR

Vänligen ange din kommentar!
Vänligen ange ditt namn här