Kutoka kwa Maria Bello kutoka ”NCIS” katika msimu wake wa 18 kulikuwa jambo la kugusa sana katika njama hiyo. Alikuwa amecheza Dk Jacqueline ”Jack” Sloane kwa misimu mitatu kwenye kipindi maarufu cha CBS. Wakati wa kusema kwaheri ulipofika, inaonekana Sloane alikuwa na majuto machache juu ya kutoka kwake.

”Nimemaliza,” Sloane alimwambia Wakala Maalum Leroy Jethro Gibbs, aliyechezwa na Mark Harmon. ”Hii ndio sababu ninataka kutoka. Hii. Tunawafukuza watu wabaya. Tunawaweka mbali, na hakuna kitu kinachoweza kubadilika isipokuwa sisi. Darya alihatarisha maisha yake kunisaidia. Sote tumepotoka sana hatukuweza kuona kitendo hicho cha msingi. ya ubinadamu kwa kile ilivyokuwa. Kwa hivyo iite kile unachotaka: kuacha, kukimbia, sijali. Nimetoka. Nimemaliza! ” tabia yake iliongeza, kupitia Tarehe ya mwisho. Kugusa kwa kibinafsi kwa Bello kwa kuaga – barua ya kufikiria ya Instagram kwa Gibbs – ilionyesha ni kiasi gani anajali kipindi hicho.

Bello aliweka moyo sana katika tabia yake ya saikolojia wa kiuchunguzi – jambo ambalo nyota ya ”Coyote Ugly” imejulikana kufanya – ndio sababu haswa amechota fanbase mwaminifu. Muigizaji huyo ana hadithi ya kibinafsi, pia, ambayo alichagua kushiriki katika kitabu chake, ”Chochote … Upendo Ni Upendo: Kuhoji Lebo Tunazojipa.” Kitabu hiki kinazungumza juu ya safari yake na familia, upendo, na shida ya bipolar. Hapa kuna zaidi juu ya safari ya Bello, mapambano yake na shida ya bipolar, na jinsi ilibadilisha yeye kama mtu.

Maria Bello amepitia ’kupindukia’ na ugonjwa wake wa kibaiolojia

Shida ya bipolar huathiri watu wazima milioni 5.7 wenye umri wa miaka 18 au zaidi (kupitia NIH). Pia inajulikana kama ugonjwa wa manic-unyogovu, bipolar inaweza kuwa rollercoaster ya mhemko. Kwa Healthline, inajulikana na mabadiliko ya mhemko uliokithiri, na watu walio na hali hii wanaweza kuwa na shida kusimamia majukumu ya kila siku shuleni au kazini, na wana shida kudumisha uhusiano wao.

Katika kesi ya Maria Bello, ugonjwa huo ulimfanya awe mnyenyekevu. ”Nadhani ugonjwa wangu, kwa kuwa nimepata dawa, ni zawadi, kwa sababu nimeenda mbali kupita kiasi – kutoka chini kabisa hadi juu kabisa ya hisia na hisia za kibinadamu,” Bello aliiambia Entertainment Tonight mnamo 2015. ” Nadhani nina huruma zaidi kwa sababu hiyo. ”

Bello ametumia uzoefu wake na hali yake ya afya ya akili kuongeza kina kwa wahusika ambao ameonyesha kwenye skrini. Katika mahojiano ya 2016 na The Holland Sentinel, muigizaji huyo alijadili jinsi alivyounganisha uzoefu wake wa maisha na kazi yake. Akiongea juu ya kujiandaa kwa jukumu la mama aliye na huzuni na mjinga katika kitisho cha kutisha ”Lights Out,” Bello alisema, ”Niliweza kutumia uzoefu wangu kutoka kwa (ugonjwa wa bipolar) na kuiweka kwenye skrini kwa mara ya kwanza, nikikumbuka ni nini kuwa mtu huyo ambaye hakuweza kutoka kitandani kwa miezi mitatu, kujaribu kuelewa ni nini kuwa katika nafasi ya aina hiyo, bila kuelewa ukweli ni nini, ”alisema.

Maria Bello aligunduliwa na shida ya bipolar katika miaka yake ya ishirini

Kulingana na NAMI, wastani wa umri wa kuanza kwa ugonjwa wa bipolar ni karibu miaka 25, ambayo inamaanisha kuwa inaweza kuchukua muda kwa mtu kugunduliwa na kuanza njia ya matibabu. Ilikuwa sawa na Maria Bello. Katika mahojiano ya 2016 na The Straits Times, Bello alizungumzia jinsi aligunduliwa na jinsi ilibadilisha maisha yake.

”Nilikuwa na umri mdogo sana, lakini sikugundulika hadi nilikuwa na miaka 28. Asante Mungu nilikuwa au labda singekuwa hapa hivi sasa,” aliiambia chapisho. Akizungumzia athari iliyokuwa nayo katika kazi yake, muigizaji huyo alisema, ”Nina zawadi ya shida ya kiweko na kuwa na uzoefu wa hali ya juu na chini na kuweza kuchora kutoka kwa uzoefu huo na kuionyesha kwenye skrini. Ninaonyesha jinsi ugonjwa wa akili huathiri kila mtu katika familia. ”

Bello anaamini kuwa shida za afya ya akili zinaweza kupingwa kupitia dawa. Katika kitabu chake, anazungumza juu ya ulevi wa baba yake na mawazo yake ya kujiua kabla ya dawa za kulevya kudhibiti hali yake. ”Vitu ambavyo tulikuwa tukiona kama magonjwa, na dawa mpya, ni kama nguvu kuu. Nimepata vitu ambavyo watu wengi hawapati. Asante Mungu kwamba watu sio lazima wapate hali ya chini, lakini kwa watu kupata kuisikia kupitia uigizaji wangu ni zawadi, ”aliiambia kituo hicho, na kuongeza kuwa yuko” taaluma sahihi ya kuwa nayo (ugonjwa wa bipolar). ”

Ikiwa wewe au mtu yeyote unayemjua anapambana na maswala ya uraibu, msaada unapatikana. Tembelea tovuti ya Utumiaji wa Dawa za Kulevya na Huduma ya Afya ya Akili au wasiliana na Nambari ya Kitaifa ya SAMHSA kwa 1-800-662-HELP (4357).

LÄMNA ETT SVAR

Vänligen ange din kommentar!
Vänligen ange ditt namn här